Jump to content
UnrealPB

เกี่ยวกับการแบนมาโคร

Recommended Posts

เมาท์มาโครนั้น ทำให้เล่นอย่างเอาเปรียบผู้เล่นอื่นๆ

เช่นทำให้ลูกซองยิงรัวได้
ให้ให้ปืน AUG ไม่ส่ายซ้ายขวาเลย ทำให้ headshot ได้บ่อยๆ ผลที่ตามมาก็มีคนมาร้องทุกข์กับ ทีมงาน
ว่า ไอดีนี้ ซองรัว ไอดีนี้โปร ช่วยตรวจสอบให้หน่อย ทีมงานก็ต้องไปเช็คไปสแกนเครื่องไอดีที่แจ้งมา
แทนที่จะเอาเวลาไปปรับปรุงเซิฟ ต้องมาไล่แบนลูกค้าอีกทั้งที่ก็ไม่ได้อยากแบน

ผมเข้าใจครับ ซื้อมาก็อยากใช้ แต่ อย่าเอามาใช้กับเซิฟนี้ เซิฟนี้ เข้มงวดเรื่องการเล่นที่ไม่ปกติ การเล่นที่เอาเปรียบคนอื่น
มาโครตอนแรกผมไม่แบนครับ เพราะยังไม่มีใครร้องเรียนสักเท่าไหร่ พอหลังๆมาเริ่มเยอะแล้ว
ผมก็ต้องจัดการครับ ไม่แบนก็ฟ้องยิงรัว ยิงหัว พอแบนคนใช้ก็ร้องอีก

ระบบแบนมาโครจะไม่แบนถาวรครับ จะแบนออโต้แค่แบนตักเตือนเท่านั้น
ดังนั้นหากโดนแบนให้ปิดมาโคร แล้วรอ 10 -30 นาทีแล้วลองเข้าใหม่ครับ

หากโดนแบนให้แจ้ง
อินบ๊อกไปยังแฟนเพจ

https://www.facebook.com/unrealpb/inbox/

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now

• Create New...