Jump to content
UnrealPB

เกี่ยวกับเซิฟ UNREALPB

Recommended Posts

UNREALPB คือ ทีมงานที่เคยทำโปรแฮคเกมส์มาก่อน
แต่วันหนึ่งรู้สึกว่า การแฮคเกมส์มันต้องคอยแก้ไขโปรตลอดบายพาสโปรตลอด ไม่มีจบสิ้น
มีแต่คนด่า  ทั้งที่เราก็อยากทำโปรแบบเนียนๆ ไม่ทำลายเกมส์แต่
ก็มีคู่แข่งทำโปรซะโหดเพื่อเรียกลูกค้า  ทำเกมส์ซะเละ
เราก็เลิกทำอาชีพนั้น

เซิฟUNREALPB ต่างจากเซิฟอื่นๆที่พยายามเปิด  วางเซิฟบน Linux ครับ
1.ทีมงานUNREALMAFIA ได้เขียนเซิฟเอง ไม่ได้เอาของคนอื่นมาเปิด เขียนเองตั้งแต่0 เขียน 3เดือนเต็ม
เกมส์1เกมส์ ใช้เวลาเขียน4-6 เดือนครับ
2.เซิฟ UNREALPB วางเซิฟไว้หลายที่เพื่อกันโดนปิด หากโดนปิดก็ปิดได้แค่เซิฟหลอก เพราะตัวเซิฟจริงซ่อนหลังเซิฟหลอก
ต้องมีรหัสผ่านของเซิฟหลอกเท่านั้นถึงจะรู้ว่าไอพีเซิฟจริงๆ อยู่ไหน หากโดนปิด ก็เปิดใหม่ใน 20 นาที เนื่องจากใช้ Linux

คำถาม: เราจะมีวันปิดไหม เซิฟแท้จะมาปิดเซิฟ UNREALPB ได้ไหม
ก่อนอื่นต้องถามก่อนว่าเราผิดเรื่องอะไรเมื่อเราผิดเรื่องอะไรก็สู้กันในศาล เมื่อผิดก็ไปยืดเซิฟ
แต่เดี๋ยวก่อน
เซิฟ UNREALPB ใช้หลักการการซ่อนไอพีครับ
โดยเช่า VPS บังเซิฟเกมส์ไว้ ดังนั้นไอพีเซิฟจริงๆไม่มีใครเห็นครับ
เซิฟ ล๊อคอิน เซิฟ เกมส์  เซิฟฐานข้อมูล อยู่คนละที่กัน แถมบังด้วย พร๊อกซี่ไอพีหลอก

เซิฟ ล๊อคอิน เซิฟ เกมส์  เซิฟแพทเกมส์ เท่าเดือนละ 500 ถึง 1500 ราคาต่ำมากๆครับ 
ทำงานบน linux เราสามารถ เปลี่ยนไอพีเซิฟหลอกที่บังไว้ใน10นาที
แต่ที่แพงเดือนละแสนกว่าคือ เซิฟเก็บฐานข้อมูลครับ
คิดดูระหว่างคนที่ไปยืดกับทีมงานคุมเซิฟที่นั่งอยู่หน้าคอมสั่งย้ายไอพีได้ตลอดเวลากับคนที่จะไปปิดเซิฟอันไหนเหนื่อยกว่าครับ
ปิดปุ๊บก็เปิดใหม่ใน10นาที
ดังนั้น เด็กๆที่มีคำพูด เดี๋ยวกูสั่งปิดเซิฟเลย
เดี๋ยวฟ้อง GM ไปปิดเซิฟเลย  คุณรู้ระบบของเราดีแล้วเหรอ ถึงได้พูดคำพูดแบบนั้น

ตัวกันโปร NEXUS
เนื่องจากอาชีพเดิมทำให้เราว่าโปรทำงานยังไง และเรารู้ว่าจะบล๊อคยังไง
เมื่อมีโปรมา เราสแกนกลับครับ ไอพีอะไร หน้าจอมีอะไรเปิดอยู่บ้าง
สั่งงาน NexusAC ตามที่ต้องการแบบเรียลไทม์ คิดให้ดีก่อนจะมาใช้โปรในเซิฟเราครับ
ดังนั้นโปรจึงมีน้อยมากในเซิฟ UNREALPB

เราไม่ยุ่งกับเวบโปรอื่นๆ ไม่เคยไปท้าทายไปด่าใคร ว่าเวบโปรแย่แบบนั้นแบบนี้
เราอยู่อย่างเงียบๆกรุณาอย่ามาก่อกวนเรา อย่ามาด่าเรา ดูถูกเรา
ว่าเซิฟกากแบบนั้นแบบนี้ ถามตัวเองก่อนครับ คุณทำเซิฟแบบเราได้ไหม
ทุกวันนี้เห็นแต่ไปเอาจากเวบนอกมาแล้วมาแก้ไขเป็นของตัวเอง
ก็เลยมีแต่บัคมีแต่ปัญหา

เซิฟ UNREALPB ทีมงานเขียนเองตั้งแต่ 0 ถึง 100
เราอ่านโค๊ต เขียนโค๊ตเซิฟด้วยสองมือครับ ไม่ได้เอาของใครมา

เราเลิกทำโปรแล้ว เราเปิดเซิฟเกมส์ก็ดีแล้ว อย่าให้เราต้องกลับไปทำอาชีพเดิมเลย
แค่เสียลูกค้าคนที่เซิฟแท้แบนไปแล้วเขามาเล่นเซิฟนี้ เซิฟแท้ไม่สะเทือนหรอกครับ

คือผมอยากให้ ADMINUNREAL (ไม่ชอบเรีบก GM) ไม่ทราบหรอกนะครับว่า แอดมินมีเหตุผลยังไงถึงทำระบบสมัครสมาชิกมีแค่ ID กับ Password เข้าเกมสได้ทันทีนะครับ

คือผมอยากให้แอดมินทำระบบสมัครสมาชิกที่ขอบคุมสักหน่อยได้มั้ยครับ เพราะว่าเด็กๆในร้านเกมส์สมัครใหม่หวังเอาแคส ฟรีๆ กันพอหมดวันก็สมัครใหม่กันง่ายดายมากๆ และผมก็ส่งสัยว่า ถ้าทีม Unrealpb ทำระบบสมัครสมาชิกแบบนี้จะไม่มีปัญหาต่อฐานข้อมูลเหรอครับ สรุปคืออยากให้ทางแอดมินและทีมงามที่เกี่ยวทางระบบนี้ช่วยเอาคำแนะนำนี้ ไปพิจราณาด้วยนะครับ 

อามรณ์ประมาทว่า : วันนี้สมัคร พรุ่งนี้สมัครใหม่ วันนึ่งสมัครที่ 10กว่า รหัสไว้ 

ผมก็ตัดเตือนเด็กๆแล้วก็ไม่ค่อยฟังกัน....ไม่ใช่ว่าผมใจร้ายกับเด็กๆนะครับ เพราะผมเป็นคนนึ่งที่ยอมรับระบบฝ่ายในเกมส์ PB นี้จริงๆ แต่เรื่องครอบคุม ID และ Password นี้ปรับปรุงสักเล็กน้อย ไม่งั้นเด็กพวกนี้จะติดเป็นนิสัยว่ามีของฟรีๆให้เล่นแต่ไม่อดหนุนเติมสัก 50 บาท เพื่อเซิฟเวอร์ บ้างอะไรบ้าง

ผมขอพูดไว้แค่นี้ละกันนะครับ ผมว่าทาง unrealpb คงมีเหตุผลจริงๆสำหรับที่คุณทำระบบสมัครสมาชิกแบบนี้ ผมเองก็พูดอะไรไม่ได้มากมายเพียงให้คำแนะนำเฉยๆเท่านั้น ขอบคุณที่อ่านจบครับ 

On 4/9/2560 at 8 นาฬิกา 56 นาที, Sendya said:

คือผมอยากให้ ADMINUNREAL (ไม่ชอบเรีบก GM) ไม่ทราบหรอกนะครับว่า แอดมินมีเหตุผลยังไงถึงทำระบบสมัครสมาชิกมีแค่ ID กับ Password เข้าเกมสได้ทันทีนะครับ

คือผมอยากให้แอดมินทำระบบสมัครสมาชิกที่ขอบคุมสักหน่อยได้มั้ยครับ เพราะว่าเด็กๆในร้านเกมส์สมัครใหม่หวังเอาแคส ฟรีๆ กันพอหมดวันก็สมัครใหม่กันง่ายดายมากๆ และผมก็ส่งสัยว่า ถ้าทีม Unrealpb ทำระบบสมัครสมาชิกแบบนี้จะไม่มีปัญหาระบบต่อฐานข้อมูลเซิฟเวอร์เหรอครับ สรุปคือผมอยากให้ทางแอดมินและทีมงานที่เกี่ยวข้องทางระบบนี้ช่วยเอาคำแนะนำนี้ ไปพิจราณาด้วยนะครับ 

อามรณ์ประมาทว่า : วันนี้สมัคร พรุ่งนี้สมัครใหม่ วันนึ่งสมัครที่ 10กว่า รหัสไว้ 

ผมก็ตัดเตือนเด็กๆแล้วก็ไม่ค่อยฟังกัน....ไม่ใช่ว่าผมใจร้ายกับเด็กๆนะครับ เพราะผมเป็นคนนึ่งที่ยอมรับระบบภายในเกมส์ PB นี้จริงๆ แต่เรื่องครอบคุม ID และ Password นี้ปรับปรุงสักเล็กน้อย ไม่งั้นเด็กพวกนี้จะติดเป็นนิสัยว่ามีของฟรีๆให้เล่นแต่ไม่อดหนุนช่วยเหลือ เติมสัก 50 บาท เพื่อเซิฟเวอร์ บ้างอะไรบ้าง

ผมขอพูดไว้แค่นี้ละกันนะครับ ผมว่าทาง unrealpb คงมีเหตุผลจริงๆสำหรับที่คุณทำระบบสมัครสมาชิกแบบนี้ ผมเองก็พูดอะไรไม่ได้มากมายเพียงให้คำแนะนำเฉยๆเท่านั้น ขอบคุณที่อ่านจบครับ 

(edit : ไม่ได้ผมเลย Quote แก้เติมตรงที่เป็นสีแดงลงไป)

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now

• Create New...