Jump to content
UnrealPB

วิธีแก้ไข Download Error. Ref.: C 12002

Recommended Posts

ล๊อคอินแล้วขึ้น  Download Error. Ref.: C 12002
แปลว่า แอนตี้ไวรัส หรือ windows defender หรือ ไฟวอล บล๊อคการ ดาวน์โหลดไฟล์แพทของเกมส์
ให้ปิดแอนตี้ไวรัส ปิด windows defender และ ปิดไฟวอล ก่อนแพทครับ

ไฟล์เกมส์ทุกไฟล์ไม่มีไวรัสแน่นอนที่โดน แอนตี้ไวรัสหรือ windows defender บล๊อคเพราะ
ตัวเข้าเกมส์มีระบบกันแฮกทำให้แอนตี้ไวรัสอ่านไฟล์ตัวเข้าเกมส์ไม่ได้ก็เลยสงสัยว่าเป็นไวรัสเลยบล๊อคการทำงานของตัวเข้าเกมส์

หากใช้ AVAST แอนตี้ไวรัส ให้ถอนการติดตั้งไปเลย เป็นแอนตี้ไวรัสที่แย่มากๆ บล๊อคมั่วและถอนการติดตั้งยาก
เนื่องจากขายไม่ออกเลยทำเป็นตัวฟรีหลอกให้คนไม่เก่งคอมโหลดไปใช้งาน  ปิดการทำงานไม่ได้ด้วย

หากใช้Nod32 จะสามารถปิดได้ก็เข้าเล่นได้เลย

ดังนั้นฉันจะทำอย่างไร? ไฟร์วอลล์ Windows ฉันได้ปิด ฉันไม่ได้ใช้โปรแกรมป้องกันไวรัสใด ๆ ฉันเล่นที่อินเตอร์เน็ตคาเฟ่ คุณช่วยฉันได้ไหม?

ผมไม่ได้โปรครับ  เกมมันบัค ครับ  GM ครับเช้าใจกันหน่อย

มอยากเล่นแล้ว ผมจะไปดอกแล้ว  ผมเติมมา 500กว่าล่ะ

ฮ่าลั่นX ครับ

Edited by pokkak
  • Thanks 1

GMคับ อันนี้มีปัญหา ผมโดนเเบนเครื่องถาวรหรอคับ เพราะ ผมเล่นในคอมหลักมันไม่เข้าเกมมันขึ้นก็ไม่รู้ครับ คอมสำรองยังเข้ารหัสได้เเต่ทำไมเล่นในคอมหลักไม่ได้ ไ่ใช่ไรหรอกคับ คอมหลักลื่นกว่า555

• Thanks 1

GMคับ อันนี้มีปัญหา ผมโดนเเบนเครื่องถาวรหรอคับ เพราะ ผมเล่นในคอมหลักมันไม่เข้าเกมมันขึ้นก็ไม่รู้ครับ คอมสำรองยังเข้ารหัสได้เเต่ทำไมเล่นในคอมหลักไม่ได้ ไ่ใช่ไรหรอกคับ คอมหลักลื่นกว่า555

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now

• Create New...