Jump to content
UnrealPB

ตัวเข้าเกมส์มีโทรจันไหม

Recommended Posts

ตัวเข้าเกมส์ แสกนแบบเจาะลึกเข้าในเครื่อง เพื่อบันทึกค่า เล่ขเครื่อง หลักการทำงานคล้ายไวรัส แอนตี้ไวรัส บางตัวเลยบล๊อค
ส่วน windows defender คุมด้วยไมโครซอฟ
การีน่า รายงานไมโครซอฟว่า ไฟล์ตัวเข้าเกมส์คือ ไวรัส ไมโครซอฟไม่ตรวจสอบอะไรเลย เพราะกาีรน่าค่ายใหญ่เชื่อถือได้ เลยบล๊อคตัวเข้าเกมส์ เลยต้องปิดทุกครั้ง
ผมไม่มีเหตุผลต้องฝังโทรจัน ผมจะฝังเพื่ออะไร หากผมอยากฝังโทรจันง่ายมากๆครับ ผมแค่ทำเวบสักเวบ แล้วแจกโปรPB เซิฟแท้ฟรี แค่นั้น โหลดกันเต็ม
ผมเบื่อมากที่จะต้องมานั่งตอบคำถามพวกนี้ เพราะคำตอบนี้

ยกตัวอย่างเช่น หากผมฝังจริง ผมจะมาตอบว่า  ใช่ครับผมฝังเหรอครับ
ใครจะไปมานั่งตอบว่าฝังโทรจัน

ดังนั้นการที่ผมตอบว่าไม่มีการฝังโทรจันนั้น ผมไม่ได้โกหกเพื่อให้ใครเชื่อ ผมพูดตามความจริงผมอ่านโค๊ตทุกบรรทัดผมรู้ว่ามันทำอะไรบ้าง
มันแค่ทำงานคล้ายไวรัสเลย เด้งว่าเป็นไวรัส
ผมคงไม่ต้องไปนั่งอธิบายให้เจ้าของแบรนด์ไวรัสแต่ละเจ้าเพื่อให้เขาไม่เด้งว่าเจอไวรัสในไฟล์ผมหรอกครับ
จำไว้ครับ แค่ทำงานคล้ายไวรัสเพราะสแกนแบบเจาะลึก
ไม่งัั้นตัวกันโปรคงบล๊อคโปรไม่ได้ดีขนาดนี้ครับ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now

• Create New...